ประกาศ สมัครสมาชิกแล้ว ให้รีบโพสรายงานตัว ระบบอาจจะลบชื่อของท่านภายใน 3 วัน นับจากวันที่สมัครนะครับ คิดว่าท่านเป็นสปาย
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสต์

ควรใช้ดอกซัพเท่าไหร่ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด theta_285 เมื่อ 4/3/2012 20:43

ผมได้อแอมป์ 2600 w มือสองมาตัวนึง (2500 บาท พร้อมปรี) ควรใช้ซัพกี่นิ้วครับและดอกละกี่ w ครับ ถึงจะพอดี ได้ราคามาด้วยเป็นแนวทางในการซื้อยิ่งดีครับ (ยอมรับว่าไม่มีความรู้ในเรื่องนี้เลย)  รถผมเป็นตอนเดียวแต่มีตู้หลังเบาะ 10" อยู่ครับ แอมป์ตัวเดิม เคนวูดว์ 500 w จะขยับลงมาขับกลางมีความเห็นยังไงบ้างครับ ส่วนเหลืออีกตัว 250 w เคนวูดว์เหมือนกัน ทำไรกับมันได้บ้างครับ นอกจากเก็บหรือขาย
ไฟล์แนบ: คุณต้อง เข้าสู่ระบบ คุณถึงจะสามารถดาวน์โหลดไฟล์นี้ได้ หรือคุณต้อง สมัครสมาชิก ก่อน
หมายเหตุ: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
รอกูรูค้าบ..
หมายเหตุ: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
10"  xpro  โครงปั๊มสีส้ม  แม่เหล็ก  2  ก้อน  ตัวนี้ขับได้สบายครับ ราคาสบายกระเป๋าด้วยแค่คู่ละ  1000  กว่าบาท
(ปล. รถผมใช้ของแบรนด์นี้ทั้งคัน  ครับ  คุณภาพเกินราคา)
อย่าจี้ตูด....เดี๋ยว กู (ไม่) หลบ
2L II  กะ โบ  OVER  200 Km.
โอม ทองดำดีเซล  นครสวรรค์  ปั้มเทพ.
Chate Auto Sound จัดหั้ยยยยย
ขอบคุณทุกท่านครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอบกลับ 6# shmeichate

แต่เคนวูดเก่าสิบกว่าปี 500 w เต็มจะขับกลางงได้พอดีป่าวครับ หรือว่าต้องหา 4 ชาแนล มาขับกลาง
ถ้าฟังสบายๆวงเหล้าก็ปั้ม10"หรือ12"ได้ คราส เอ บี ไม่กินไฟแต่ร้อน อยู่ที่ตู้ด้วยว่าบีบปริมาตรหรือเปล่า
ถ้าเอาหนักก็ต้องคราสดี
ขำๆฮาๆ ไม่เก่ง แต่คนก็เกรงใจ mtx370. cac-266
ขอบคุณอีกครั้งครับทุกท่าน แม้ไม่ค่อยเข้าใจสักเท่าไหร่คงต้องศึกษาอีกหน่อยจาถามต่อก็เกลงใจ
กลับไปรายการกระดานข่าว
ชมรมคนใช้รถโตโยต้าไมตี้เอ็กแห่งประเทศไทย Mightyxclub.net