ประกาศ สมัครสมาชิกแล้ว ให้รีบโพสรายงานตัว ระบบอาจจะลบชื่อของท่านภายใน 3 วัน นับจากวันที่สมัครนะครับ คิดว่าท่านเป็นสปาย
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสต์

ช่วยด้วยครับ น่าจะระบบไฟ

ช่วยที่ครับน้าๆ
ตามนี้เลยครับ http://youtu.be/GHYv6VQENZ4
เปิดไฟเลี้ยวทีนึงเข็มไมค์ก็ตกทีนึงครับ
ตอนไฟเลี้ยวกระพิบเข็มวัดโวล์กระดิกตามด้วยครับ
MIGHTY X NEVER DIE!!
เป็นเหมือนกันครับ (10กว่าปีแล้ว)
นพรัตน ..เดิมๆ เต็มพิกัด
น่าจะเป็นที่ไดชาร์ทหรือที่เเบตฯ รอเซียนมาตอบ
tee
เป็นเหมือนกันครับ (10กว่าปีแล้ว)
ต้นฉบับโพสโดย tdk เมื่อ 8/6/2012 15:11

น่าจะเป็นที่ไดชาร์ทหรือที่เเบตฯ รอเซียนมาตอบ ...
ต้นฉบับโพสโดย teekong เมื่อ 8/6/2012 15:23

ครับผม
เช็คระบบไฟที่กะพิบก่อนคับ น่าจะสายแตะโครง หรือสายกราวหลวม ตรงจุดที่เป็น ทำให้เกิดความร้อนสะสม ฉนวน อาจจะละลาย มาโดนอีกเส้น ทำให้ ชอต ถ้าปล่อยไว้นานๆ จะลามไปที่อื่น หรืออาจจะไฟไหม้ได้ เคยมีรถอยู่คัน ซื้อมือสองมา ขับไปมาปกติ จอดรถไว้เฉยๆ ซักพักไฟไหม้รถ ทั้งคัน สาเหตุมาจากระบบไฟฟ้าชอต ร้อนสะสมจนรุกเป็นไฟได้ ในยูทูบมีให้ดูคับ เรื่องจริงผ่านจอ
ขำๆฮาๆ ไม่เก่ง แต่คนก็เกรงใจ mtx370. cac-266
ตอบกลับ 1# NaChay

หรือถ้าไม่ร้ายแรง น่าจะสายไฟเก่า ขี่เกลือตรงกราวตรงขั่วแบตเตอร์รี่ ที่จั๊มไปโครงรถเก่า ลองเปลี่ยนใหม่ดูคับ
ขำๆฮาๆ ไม่เก่ง แต่คนก็เกรงใจ mtx370. cac-266
ของผมก็เป็น  เปิดไฟเลี้ยวแล้ว วัดโว้ล กระดิก ทั้ง 2 ข้าง แต่ เปิดไฟฉุกเฉินไม่เป็นไร
เช็คระบบไฟที่กะพิบก่อนคับ น่าจะสายแตะโครง หรือสายกร ...
ต้นฉบับโพสโดย songyut เมื่อ 8/6/2012 18:07

สายของระบบไฟกระพิบมันอยู่แถวไหนครับน้า อยู่หลังเรือนไมค์หรือป่าวครับ
ระบบไฟผมไม่รุเรื่องเลย

ตรงขั่วแบตปกติดีครับไม่มีขี้เกลือครับ
ตอบกลับ 9# NaChay

มาระยองจะทำให้ฟรีคับ  สายไฟผมมีเยอะก็ฟรีเพราะของโรงงาน
สายของระบบไฟกระพิบมันอยู่แถวไหนครับน้า อยู่หลัง ...
ต้นฉบับโพสโดย NaChay เมื่อ 8/6/2012 21:31

ขี่เกลือไม่กลัว คับกลัว สายกราวเขียวแล้วมากกว่า
ตอบกลับ  NaChay

มาระยองจะทำให้ฟรีคับ  สายไฟผมมีเยอะก ...
ต้นฉบับโพสโดย songyut เมื่อ 8/6/2012 21:33

จริงรึป่าวครับน้าผมอยู่ระยองเหมือนกันครับแถวห้วยปราบ-บ่อวินครับ
ตอบกลับ 12# NaChay

จริงคราบ ผมอยู่บ้านค่าย คับ ห่างจากน้า80โล
ตอบกลับ 13# songyut

บ้านค่ายไปทำได้อยู่ครับน้า
แต่ว่าน้าว่างวันไหนตอนไหนมั่งครับ...
แก้ไขล่าสุด songyut เมื่อ 8/6/2012 22:05

ตอบกลับ 14# NaChay

ผมบวชวันจัน ศึกเย็น  น่าจะอาทิตย์หน้าวันที่ 17 คับ ว่างตลอดสำหรับน้าที่จะมาคับไม่ไปไหน ปกติทำให้เพื่อนๆฟรีอยู่แล้ว แล้วผมไม่รับตังนะคับฟรี ขอให้น้าเอาไปทำบุญก็พอ
แต่ก่อนผมอยู่ อู่รถ ซ่อมพวก เฟอร์รารี่ ปอเช แรมโบ โลสลอย ไปอยู่กะช่างเดินสายไฟมา และผมเป็นหัวหน้าซ่อมบำรุง ถนัดเรื่องวายริ่งตู้คอนโทรนคับ
ตอบกลับ 15# songyut

เสียใจด้วยครับน้า  
เด๋วใกล้ๆวันจะติดต่อไปถามทางครับน้า
ตอบกลับ 16# NaChay

0853941266
ตอบกลับ  NaChay

0853941266
ต้นฉบับโพสโดย songyut เมื่อ 8/6/2012 22:18

ผม 0816503566 ครับ
ตอบกลับ 18# NaChay

คับ
น้าเฮงใจดีจัง นับถือๆ
จริงครับใจดีจิงๆ
เข้าแอบดู ไแบบนี้ไม่เคยเจอเหมือนกัน

Ŧ ђ э  β з ş Ŧ Ζ ϊ i ϊ i ϊ Ŗ " ¶∞∫≠ :  มือใหม่หัดขับ โปรดชี้แนะด้วยครับ

ของผมเป็นเหมือนกันครับ เพิ่งซื้อมือสองมาปีกว่า ไม่รู้เหมือนกัน
กลับไปรายการกระดานข่าว
ชมรมคนใช้รถโตโยต้าไมตี้เอ็กแห่งประเทศไทย Mightyxclub.net