ประกาศ สมัครสมาชิกแล้ว ให้รีบโพสรายงานตัว ระบบอาจจะลบชื่อของท่านภายใน 3 วัน นับจากวันที่สมัครนะครับ คิดว่าท่านเป็นสปาย
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสต์

ถามวิธีถ่ายน้ำมันเกียร์ กับ เฟืองท้าย

รบกวนถามที่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์อยู่ตรงไหนครับ  แล้วใช้เบอร์อะไร  ใช้กี่ลิตร เติมยังไง ถ่ายยยังไง พอดีอยากเปลี่ยนเองอ่ะครับ       แล้วก้อน้ำมันเฟืองท้ายด้วยนะครับ  ที่่ถ่ายน้ำมันอยู่ตรงไหน  แล้วเติมยังไงใช้กี่ลิตร  ถ้ามีภาพให้ดูแจ่มมากเลยครับ

เอาของเฟืองท้ายไปก่อนนะครับ ใช้ไม่เกิน 2 ลิตร ของผมใช้เบอร์ sae 90 เพราะไม่ค่อยได้บรรทุกหนัก รอฟังท่านต่อไปครับ
รถของคุณแรง แต่ก็ติดไฟแดงเหมือนผม
มาฟังด้วยคนครับ
เครื่องยนต์ 2L ll รถกระบะดีเซลล์ สายพันธุ์แกร่ง   MTX - 399 / thai MTX - 379 / CAC - 410 / บุญหูคลับ 303 / ดังแบบพอเพียง 015 / สุรินทร์ดีเซลล์ เครือข่าย  mightyx  สำโรงชุมพลบุรี  08-74454317 http://vutmightyx.blogspot.com
ขอบคุณครับ  เหลือน้ำมันเกียร์  รอผู้รู้ครับ
จ้างเค้าเปลี่ยนดีกว่าครับเข้าactก็ได้น้ำมันเฟืองท้ายกับเกียใช้ตัวเดียวกีนเบอร์90ลิตรละร้อยกว่าบาทของเชลล์นะรวมแล้ว5ลิตรเค้าไม่คิดค่าแรง
น้ำมันเกียร์ที่ถ่ายอยู่ด้านล่างกลางๆเลยครับ มีน็อตใหญ่อยู่ตัวเดียว ที่เติมอยู่ข้างๆด้านซ้าย วิธีเติมผมใช้ขวดน้ำโพลาลิต ตัดก้นออกทำท่อสายยางทางปากขวด(ทำคล้ายๆกรวย) แล้วห้อยไว้สูงๆเทน้ำมันไว้แล้วรอสักพัก (มันหนืดมากไม่ค่อยไหลครับ) ใช้ประมาณ 3 ลิตรครับ
srw
ผมใช้ เบอร์90 GL-5 ครับ
srw
กลับไปรายการกระดานข่าว
ชมรมคนใช้รถโตโยต้าไมตี้เอ็กแห่งประเทศไทย Mightyxclub.net