ประกาศ สมัครสมาชิกแล้ว ให้รีบโพสรายงานตัว ระบบอาจจะลบชื่อของท่านภายใน 3 วัน นับจากวันที่สมัครนะครับ คิดว่าท่านเป็นสปาย
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสต์

สัญญานไฟ T-BELT ขึ้นคืออะไรครับ

สัญญานไฟ T-BELT ขึ้นคืออะไรครับ
แล้วมันมีไฟรูปแบตเตอร์รี่ขึ้นจางๆอะครับ
ซ่อมยังไงครับ
ถึงเวลาเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งครับ
ทุกๆ100000km.
nui.mighty-x 081-9830988
กี่บาทครับพี่สายพานมามมิ่งอะครับ
รีบเปลี่ยนนร๊คับๆ ไม่ งั้นเดว ขาดแระงานจะเข้าๆคับๆ ราคาผมไม่แน่ใจ คับๆ แร้วแต่ร้านอ่าคับๆ
แก้ไขล่าสุด l3ank เมื่อ 3/9/2012 20:14

1. สายพาน ไทมิ้ง เส้นละ 1300 ไม่เกินนี้ ของแท้ Made in japan
2. ราคา ค่าแรง แล้วแต่ ร้านจะคิดครับ
3. รูป แบตขึ้น แสดง ไดชาร์ท ไม่ได้ชาร์ทไฟ   ไดชาร์ทพังหรือไม่ก็ ถ่านตรงไดชาร์ทหมด เปลื่อนประมาณ 500

***ถ้าถึงเวลาเปลื่อน ก็รีบๆเปลื่อนนะครับ อย่าฝืนขับนาน เพราะถ้าขาด ต้องยกฝาสูบ ออกมาซ่อมเลยนะครับ ที่ผมเคยขาด แคมหัก วาว์ลทุกตัวขด หลอดวาว์ลแตก โดนไป เกือบ 15000 ราคานี้ ผมทำเองที่บ้านนะครับ ถ้าไปร้านก็น่าจะโดนซัก 17000-20000***
Mighty X 1KZ  M24 AR.50
    085-4041754  l3ank
แก้ไขล่าสุด Pathero เมื่อ 3/9/2012 22:33

รีบแก้ไขด่วนไดร์ชาร์ทแล้วค่อยเช็คสายพานไทมิ้งส่วนใหญ่ทำไดร์แล้วไฟจะดับเป็นปรกติแต่ถ้าไม่เคยเปลียนสายพานไทม์มิงก็ถือโอกาสเปลียนเลยครับ
ถูกต้องครับ ได้เวลาเปลี่ยนแล้วครับ
"รั ก ต้ อ ง ซ่ อ ม"
ตามนั้เลยครับ (สัญญานอันตรายอย่าปล่อยไว้  ถึงชีวิต..)
ผมไม่รู้เรื่องเลยเกือบแล้ว ขับไปทั่วเลยหลังสัญญาณ T-BELT ขึ้น พรุ่งนี้เข้าอู่ด่วยเลย
ขอบคุณพี่ทุกท่านนะครับ
หมายเหตุ: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ผมเคยเจอมาแล้วคับอาการนี้  ขับลุยฝนตกหนักมาก  วิ่งไปอีกซักพักขึ้นโชว์ T-BELT แล้วก็ แบต   น่าจะเชคที่ไดร์ชาตก่อนนะคับ (ของผมเปลี่ยนถ่านไดร์หายเรย) ลองเชคๆดูนะคับ
ผมเคยเจอมาแล้วคับอาการนี้  ขับลุยฝนตกหนักมาก  วิ่งไปอีกซักพักขึ้นโชว์ T-BELT แล้วก็ แบต   น่าจะเชคที่ไดร์ชาตก่อนนะคับ (ของผมเปลี่ยนถ่านไดร์หายเรย) ลองเชคๆดูนะคับ
ขอบคุณครับเข้าอู่แล้วรอให้เค้าเช็คไดอยู่ครับ
ปัญหาคือ สายพานTM  ได้เวลาเปลี่ยนหรือยัง  ถ้าได้เวลาเปลี่ยน ต้องเอาก่อน  ไดชาร์จว่ากันที่หลัง สำคัญน้อยกว่า
โทรไปหาอู่มาวันนี้ ช่างบอกว่า เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ลูกลอยถังน้ำมัน ถ่านไดชาร์จ และตัวอะไรอีกตัวที่บอกความร้อนเครื่องอะครับ งานบี้สงสัยตูดบาน ดูท่าแล้วน่าจะร่วม 4000 รึเปล่าเนี่ย{:3_56:} {:3_55:} {:3_56:}
เรียบร้อยสบายตัวไปราคาตามบิลถูกแพงบอกด้วยนะครับ
ถ้าแพงไปได้หาที่ใหม่ ถ้าราคาดีจะได้คบกับอู่นี้ต่อไปครับ
ไฟล์แนบ: คุณต้อง เข้าสู่ระบบ คุณถึงจะสามารถดาวน์โหลดไฟล์นี้ได้ หรือคุณต้อง สมัครสมาชิก ก่อน
เรียบร้อยสบายตัวไปราคาตามบิลถูกแพงบอกด้วยนะครับ
ถ้ ...
ต้นฉบับโพสโดย memee เมื่อ 10/9/2012 11:40

พึ่งเห็นกระทู้ครับมาบอกไมทัน ราคา ใกล้เคียงกันครับ แต่น่าจะเปลี่ยน ซีลข้อเหวี่ยง กับซีลเพลาราวลิ้นด้วยเลย ไหนๆก็ถอดแล้ว เพราะมันชอบรั่วทีหลังครับ
ไฟล์แนบ: คุณต้อง เข้าสู่ระบบ คุณถึงจะสามารถดาวน์โหลดไฟล์นี้ได้ หรือคุณต้อง สมัครสมาชิก ก่อน
แบบนี้ดีจังเลยกำลังจะทำอยู่ครับเลยมาเก็บข้อมูล
แต่ว่าราคาสายพานราวลิ้นราคาไม่เท่ากันมันขึ้นกับยี่ห้อด้วยใช่ไหมครับ. ควรใช่ยี่ห้ออะไรดีจะได้ทนถึงอีกแสนกิโล.
แบบนี้ดีจังเลยกำลังจะทำอยู่ครับเลยมาเก็บข้อมูล
แต่ ...
ต้นฉบับโพสโดย chet9651 เมื่อ 10/9/2012 19:49

ของแท้ครับ
ถ้ ...
ต้นฉบับโพสโดย memee เมื่อ 10/9/2012 11:40

วาวล์น้ำไม่น่าจะของแท้นะครับใช้ของแท้ดีกว่าวาวล์น้ำเทียมเวลาเสียมันจะไม่เปิดความร้อนจะถามหานะครับวาวล์น้ำแท้700-800บาทเปลี่ยนเองก็ได้ไม่ยากครับ
วาวล์น้ำไม่น่าจะของแท้นะครับใช้ของแท้ดีกว่าวาว ...
ต้นฉบับโพสโดย Pathero เมื่อ 10/9/2012 20:03

สรุปว่าสายพานกับวาวล์น้ำจะแพงกว่าถ้าเป็นของแท้ใช่ไหมครับพี่
สรุปว่าสายพานกับวาวล์น้ำจะแพงกว่าถ้าเป็นของแท้ใ ...
ต้นฉบับโพสโดย chet9651 เมื่อ 10/9/2012 20:10

ถูกต้องครับวาวล์น้ำ700-800 สายพาน1300+/-แท้
ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
มีความรู้เพิ่มขึ้น +1 เลยครับ
ผมไม่รู้เรื่องเลยเกือบแล้ว ขับไปทั่วเลยหลังสัญญาณ T- ...
ต้นฉบับโพสโดย memee เมื่อ 4/9/2012 16:02

สัญญาณทีเบลขึ้นสายพานมันไม่ขาดหรอกมันแสดงให้ว่าเตรียมเปลื่ยน
แก้ไขล่าสุด khunpan เมื่อ 12/9/2012 08:46
ผมเคยเจอมาแล้วคับอาการนี้  ขับลุยฝนตกหนักมาก  วิ่งไป ...
ต้นฉบับโพสโดย mob001 เมื่อ 5/9/2012 22:48

ถ้าเป็นที่ไดชารทไฟต้องโชวทุกดวงเหมือนที่ตอนบิดกุญเเจไปที่on
มารับฟัง...ขอรับความรู้จากพี่ๆๆขอบคุนครับ
ไม่ได้มั่งมี.....แต่อยากมีมั่ง !!!
กลับไปรายการกระดานข่าว
ชมรมคนใช้รถโตโยต้าไมตี้เอ็กแห่งประเทศไทย Mightyxclub.net