ประกาศ สมัครสมาชิกแล้ว ให้รีบโพสรายงานตัว ระบบอาจจะลบชื่อของท่านภายใน 3 วัน นับจากวันที่สมัครนะครับ คิดว่าท่านเป็นสปาย
กลับไปรายการกระดานข่าว ตอบกลับ โพสต์

เข็มไมล์สั่นขึ้นลง

เพิ่งเปลี่ยนสายไมล์(ของเทียม)มาของเดิมขาด จะสั่นตอนช่วงความเร็ว 0-40กม. ต่อจากนั้นจะค่อยๆเริ่มนิ่ง
ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขได้ไหม ขอเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำร้านวซ่อมด้วยจะขอบคุณมากครับ
ของผมก็เป็นคับ มาฟังด้วยคน
ขอแชร์ครับ ตอนของผมเป็นนั้นเป็นที่ในเรือนไมล์ครับ(ไมล์ธรรมดาไม่ใช่ไมล์ไฟฟ้า) คือปกติเข็มชี้จะมีสปริงก้นหอยที่คอยดันให้เข็มชี้กลับมาที่ 0 แต่เมื่อเอามือไปดันเข็มให้ตีขึ้นมาแล้วปล่อย มันต้องค่อยลงอย่างหนืดๆหน่อยนะครับ ถ้าลงอย่างรวดเร็ว เวลาขับช้าๆมันจะสวิงครับ ผมแก้โดนเบ้ารับแกนของเข็ม และหยอดน้ำมันเครื่องไปหน่อย ***แต่อย่าใส่มากนะครับใส่มากไป มันจะเยิ้มลงไประหว่างถ้วยแม่เหล็ก คราวนี้วิ่ง60 แต่เข็มชี้ไป140 เลยครับ
srw
ของผมคงรุ่นเดียวกับข้างบนนั้นแหละครับ  ถอดไมล์ออกมาเอาโซเนคฉีดที่ถ้วยก็หายครับ

ต้น 081-620-1711
รองดูครับ เผื่อหาย
ของผมก็เป็นครับ อิอิ
เครื่องยนต์ 2L ll รถกระบะดีเซลล์ สายพันธุ์แกร่ง   MTX - 399 / thai MTX - 379 / CAC - 410 / บุญหูคลับ 303 / ดังแบบพอเพียง 015 / สุรินทร์ดีเซลล์ เครือข่าย  mightyx  สำโรงชุมพลบุรี  08-74454317 http://vutmightyx.blogspot.com
เป็นเหมือนกันเดี๋ยวลองทำดูคับ
ดีชั่วอยู่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ทำตัว
ปกติครับของเทียมหลายค่ายเป็นหมดครับเต็นม์รถพี่คนนึงจับเปลี่ยน้กือยทุกคันถ้าสั่น    หายทุกคันต้องใส่ของแท้
เขายอมเพราะมันจะขายรถได้
รักนะจุ๊บ ... จุ๊บ
ถ้าเป็นไมล์สาย ลองถอดออกมาแล้ว เอาจารบีทาที่สายแล้วใส่กลับเข้าไปน่าจะหายครับ  ลองดูนะครับ
อย่าจี้ตูด....เดี๋ยว กู (ไม่) หลบ
2L II  กะ โบ  OVER  200 Km.
โอม ทองดำดีเซล  นครสวรรค์  ปั้มเทพ.
Chate Auto Sound จัดหั้ยยยยย
มาเข้าห้องเรียน ด้วยคน
Mr.Ois
เจ๋งเลยครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ คงจะใช้ไปแบบนี้แหละจนกว่าจะทนไม่ได้
หมายเหตุ: หัวข้อถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ดันขึ้นหน้าปกคับ
กลับไปรายการกระดานข่าว
ชมรมคนใช้รถโตโยต้าไมตี้เอ็กแห่งประเทศไทย Mightyxclub.net